The Gods of Olympus
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Gods of Olympus

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ

Go down 
famous108
hanchinbee
iloveu4ever
tonybearzaz
BANGKOKER
Aliez
scrapdreams
Pongpatara
melloween
Fakelove
peachkung
mza2499
heroes1111
peec
.::★ ß๐๐ßεrrι ★::.
Fren2y
RAINYDAY
uojbamioo
22 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
uojbamioo
Demeter
Demeter
uojbamioo

กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 3:22 am

วิธีเข้าห้องเรานะครับ
1. เปิดโปรแกรมขึ้นมา แล้ว มองมุม ซ้ายบนจะเห็นคำว่า Connections ให้คลิก
2. จะมีหน้าต่างขึ้นมาใหม่ตรง Address ใส่ 61.47.6.152 Port ใส่ 1111
3. พอเข้าห้องมาได้ให้เลื่อนลงมาล่างสุดหาชื่อห้อง The Gods Of Olympus พาสเข้าห้อง 01234

ถ้ากิลด์เรามีคนมาใช้เยอะ จะได้อัพห้องของกิลด์เราไปอยู่ โซน VIP เพระตอนนี้ห้องเรา อยู่โซนห้องถาวร ถ้าไปอยุ่โซน VIP จะได้รับสิทธิเยอะกว่า ห้องถาวร ครับ
ลิงค์ด้านล่างจะเป็นวิธีสอนเบื้องต้นนะครับ

ลิงค์นี้เป็นลิงค์สอนใช้โปรแกรมนะ ผมไปหาก๊อบคนอื่นมาอีกที
https://www.youtube.com/watch?v=4DtnP47-iJM

ส่วนนี้ลิงค์ Downloads ครับ
http://www.thaicybergames.com/main/showthread.php?t=20142

แก้ไขล่าสุดโดย uojbamioo เมื่อ Sun Dec 12, 2010 4:10 am, ทั้งหมด 7 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
RAINYDAY
Aphordite
Aphordite
RAINYDAY

กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 3:38 am

uojbamioo พิมพ์ว่า:
จะได้สื่อสารกันได้ไว แบบพูดไมล์คุยกับ สั่งการกันไว อย่างเช่น ทำเควสแล้วพิมพ์คุยกันไม่เข้าใจกันจะได้ พูดไมล์กันอาจจะเข้าใจกัน อยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆ ดูครับ เท่าที่รู้ผมรู้แค่ 2 โปรแกรม นี้แต่ก็ไม่เคย ใช้นะ 555 อยากถามความคิดเห็นดูอ่ะความ ผมว่ามันเป็นอะไรทีดีนะ เพราะจะได้สทอสารกันไว พูดกันเข้าใจง่ายดี

เคยใช้แต่ skype คุยกับเพื่อนที่ต่างประเทศ

แต่ไม่รู้ว่ามันจะคุยไมค์เป็นกลุ่มกันได้หรือเปล่า ไม่เคยลองนะครับ
Fren2y
Aphordite
Aphordite
Fren2y

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 4:21 am

RAINYDAY พิมพ์ว่า:
uojbamioo พิมพ์ว่า:
จะได้สื่อสารกันได้ไว แบบพูดไมล์คุยกับ สั่งการกันไว อย่างเช่น ทำเควสแล้วพิมพ์คุยกันไม่เข้าใจกันจะได้ พูดไมล์กันอาจจะเข้าใจกัน อยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆ ดูครับ เท่าที่รู้ผมรู้แค่ 2 โปรแกรม นี้แต่ก็ไม่เคย ใช้นะ 555 อยากถามความคิดเห็นดูอ่ะความ ผมว่ามันเป็นอะไรทีดีนะ เพราะจะได้สทอสารกันไว พูดกันเข้าใจง่ายดี

เคยใช้แต่ skype คุยกับเพื่อนที่ต่างประเทศ

แต่ไม่รู้ว่ามันจะคุยไมค์เป็นกลุ่มกันได้หรือเปล่า ไม่เคยลองนะครับ

Skype ได้นะ คุยเปนกลุ่มอะ

ลากเช้ามาแบบ MSN อะ

แต่อยากใช้ TS ใครทำ Server เป็น จัดให้หน่อย Mad

afro
Aphordite
Aphordite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 8:44 am

คุยแบบไหนก็สนุกหมดอ่าา...55+
กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Booberri2
ß๐๐ßεrrι
กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Kapook_23644
peec
Demeter
Demeter

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 10:01 am

ก็ดีนะ เพราะเคยใช้ กับเกม Line age II มา คุยๆกัน เวลาลงดัน สั่งงานง่ายดี แต่อาจจะแลคบ้างสำหรับบางคน
heroes1111
Demeter
Demeter
heroes1111

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 10:39 am

ผมว่าน่าจะใช้ ts นะครับ ตอนนี้ผมกำลังจะเปิดห้องอยุ่เพราะผมเล่น ts อ่ะครับเค้าชวนผมเล่น ts คุยกันเข้าใจง่ายดี ไงเดียวผมศึกษาแปปนะถ้าได้เรื่องไงเดียวมาบอก ถ้าไม่ได้เรื่องคงต้องใช่ skype ไปหล่ะมั่ง อิอิ
mza2499
Hermes
Hermes
mza2499

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 12:35 pm

TS น่าสนใจ แยกกลุ่มรวมห้องอะไรก็ว่าไป
Fren2y
Aphordite
Aphordite
Fren2y

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 12:37 pm

จะอะไรก็ดีทั้งนั้น

ที่สำคัญ

ยังมะมีไมค์

ฮ่าๆๆ

รอคนทำก่อน เดะค่อยไปซื้อ Crying or Very sad
peachkung
Ares
Ares
peachkung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 1:38 pm

Fren2y พิมพ์ว่า:
จะอะไรก็ดีทั้งนั้น

ที่สำคัญ

ยังมะมีไมค์

ฮ่าๆๆ

รอคนทำก่อน เดะค่อยไปซื้อ Crying or Very sad

เหมือนกันเลยเบนซ์ คนไม่มีไมค์
Aphordite
Aphordite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 3:43 pm

น่ามีเพลงฟังด้วยนาา แก้เหงา 55+

กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Booberri2
ß๐๐ßεrrι
กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Kapook_23644
Fakelove
Demeter
Demeter

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 6:55 pm

skype ก้อ ได้ น้า เคยเล่น กะ เพิล ยุ โรฮาน
melloween
Ares
Ares
melloween

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 8:12 pm

อารัยก้อได้อะ

แต่ไม่มีไมค์อะนะ คัยบริจาคที

Shocked Shocked

กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Undinehorz1
Pongpatara
Artemis
Artemis
Pongpatara

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 9:03 pm

ไม่มีไมค์ครับ
เอากระป๋องต่อสายแทนได้ไหมครับ

Surprised
https://godofolympia.thai-forum.net
scrapdreams
Hestia
Hestia
scrapdreams

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 10:26 pm

มีแต่ไมค์พังอ่า ฮ่าๆๆ ผมว่าก็ดีนะ สื่อสารฉับไว tongue
melloween
Ares
Ares
melloween

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 11:02 pm

scrapdreams พิมพ์ว่า:
มีแต่ไมค์พังอ่า ฮ่าๆๆ ผมว่าก็ดีนะ สื่อสารฉับไว tongue

เอากระป๋องนมข้น เจาะรู เอาเชือกใส่ แค่นี้ก้อสบายแร้ว ไม่ต้องใช้ไมค์ ฮ่าๆๆ

Shocked Shocked

กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ Undinehorz1
Aliez
Demeter
Demeter
Aliez

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 12:52 am

skype เจ๋งกว่านะ ผมว่า

1 ไม่มีดีเลย์การพูดนะ ครับ

2 ส่วนไมค์ใครไม่ดีมันก้ไม่ค่อย แส่

TS ก้ตรงกันข้ามกับ Skype
BANGKOKER
Hermes
Hermes
BANGKOKER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 1:05 am

Camfrog ดีกว่าครับ เปิดเพลงฟังเวลาไม่มีคำสั่งอะไร พอมี PVP ตีบอส หรือวอร์อะไรก็ให้หัวกิลถือไมค์ ถ้าเบื่อๆ เราก็โชว์กันเอง

อันหลังสุดนี่ขำๆนะครับ โชว์กันแล้วเดียวมองหน้ากันไม่ติด >..<" Shocked
https://facebook.com/kitdipong
Pongpatara
Artemis
Artemis
Pongpatara

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 1:33 am

ให้หัวกิลร้องเพลงสดเลย
Laughing
https://godofolympia.thai-forum.net
tonybearzaz
Hestia
Hestia
tonybearzaz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 1:53 am

555+ ไม่เคยเล่นมีอยู่ในbbแต่เล่นไม่เป็น
tonybearzaz
Hestia
Hestia
tonybearzaz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 1:53 am

ถ้าจะใช้ขอเริ่มหัดฝึกฝนหน่อยนะ เคยใช้แต่team speak
peachkung
Ares
Ares
peachkung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 1:57 am

tonybearzaz พิมพ์ว่า:
555+ ไม่เคยเล่นมีอยู่ในbbแต่เล่นไม่เป็น

อิจฉาใช้ BB ด้วย Wink
iloveu4ever
Hestia
Hestia
iloveu4ever

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 3:34 am

ไม่มีไมค์เหมือนกัล

ใช้โทรจิตได้ก้อไม่ได้

What a Face
peachkung
Ares
Ares
peachkung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 3:35 am

iloveu4ever พิมพ์ว่า:

What a Face

พี่ตูนเรานอนดึก
uojbamioo
Demeter
Demeter
uojbamioo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 3:38 am

iloveu4ever พิมพ์ว่า:

What a Face

ไม่มี ไมค์ ก็เข้าไปฟังคนที่มี ไมค์ เค้าคุยกันจิ เพื่ออาจอยากจะซื้อ ไมค์มา คุยมั้ง
BANGKOKER
Hermes
Hermes
BANGKOKER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ   กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 4:10 am

ผมว่าให้ผู้ตั้งกระทู้จัดโหวดเลยดีกว่าครับ ผมว่ามีซักหนึ่งที่ รวมๆกันอยู่น่าจะสนุกดีนะครับ ติดต่อกันง่าย เป็นเพื่อนกันเร็วด้วย
https://facebook.com/kitdipong

กิลด์เรามีห้อง TeamSpeak แล้วนะ ครับ รายละเอียดด้านในครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» แจก AC ครับ
» แจก AC ครับ เหลืออีก 1 อัน การแบ่งปันเป็นสิ่งที่ดีครับผม
» คุกคณะอัศวินอยู่ตรงไหนของ atlantis ครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ทำเควสอยู่หาคุกนี้ไม่เจอ
» ชวนคนลงดัน Event ครับ
» TeamSpeak 3