The Gods of Olympus
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Gods of Olympus

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)

Go down 
hanchinbee
tonybearzaz
Pongpatara
benzkung28
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
benzkung28
Demeter
Demeter
benzkung28

ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 9:56 pm

dekazedol พิมพ์ว่า:
เพราะสมาชิกเราเยอะ
และreply post กันข้อมูลไม่เคยครบครับ ถ้าครบ ผมลงให้ครับ ไม่มีเหตุผลที่ผมจะไม่เอาลง
พอกรอกไม่ครบ ก็ทำให้ ไม่สามารถกรอกข้อมูลลงไปได้
จุดประสงค์บอร์ดกิลด์ ไม่ได้สำคัญที่ ว่าใครจะมีชื่อ บนกระทู้
แต่เป็นใครที่คอยตามอ่านกระทู้ และรุ้ความเคลื่อนไหวของกิลด์ กิลด์นัดไปไหนอะไรต่างหากครับ

และในหัวข้อชี้แจง ถ้าทุกคนอ่านไม่หมด
จะให้ผมนั่งตอบ เอ็มทุกคนคงไม่ไหวนะครับ เมื่อสักครู่ ก็นั่งตอบ MSN เกือบ ชม แบบไม่ได้หยุดพิม
เพียงแต่ถามว่า Introd ID ? กิจกรรมอะไร ? นัดพบที่ไหน ?
ถ้าอย่างงี้จะมีบอร์ดไว้ทำไมกันครับ

สมาชิกเราเพิ่มขึ้น ทุกวินาที
ผมต้องขออภัยถ้าลืมชื่อใครไปบ้าง แต่เวลาจะทำให้เรารุ้จักกันมากขึ้นครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคนที่ให้ความสำคัญกับกิลด์นะครับ
ลงชื่อ
ดล TheCrescendo - Head of The Gods Of Olympus

1. Introd ID คือ ?

คือ รหัสโค้ด ที่ทุกคนจะต้องก๊อบไปใส่ เวลาสร้างตัวละคร
เมื่อ ทุกคนสร้างตัวละครเสร็จ ผมจะได้รับจดหมายในเกมส์ ว่า มีคนใช้ Introd. ID ในการสร้างตัวละครแล้ว
และ ในหน้าเกมของทุกคนเมื่อสร้าง ตัวละครเสร็จ จะขึ้นมา ว่าให้ ทุกคน แอดเพื่อน ผม (TheCrescendo) กรุณากดแอดด้วยนะครับ

ตัวอย่าง เช่น

เซิฟ Aquarius

http://boi.perfectworld.com/

Introd ID = 8450180G040603024009176S3f3fb2

แอดเพื่อนมาละกันคับ TheCrescendo

2. กิจกรรมอะไร ?

คำคมวันนี้
กิจส่วนรวม มาก่อนกิจส่วนตัว

-----------กิจกรรมภายใน Guild ต่างๆ (คลิ๊กๆ)-----------

3. กฏทั่วไป และจุดประสงค์กิลด์

กฏกิลครับ
- ไม่เกรียน ไม่เก๋าครับ
- ในเขตอันตราย ห้ามโจมตีผู้เล่นอื่นครับ กิลจะเสียชื่อ เพราะไม่ใช่ เขต พีวีพี
แต่ถ้า โดนใครทำร้าย หรือโกงมา เราจะช่วยกันติดต่อ ทางจีเอ็ม ให้แบนไอดีครับ

-----------เงื่อนไข เล๊กๆน้อยเพื่อพวกเราทุกคน(คลิ๊กๆ)-----------

4. -----------สำหรับคนที่อ่านแล้ว และไม่อยากเกินไป เข้ารายงานตัวได้เลยครับ (คลิ๊กๆๆ)-----------

5. -----------รวมอาชีพที่ทุกคนอยากรู้(คลิ๊กๆๆ)-----------

6 .ข้อมูล สกิล พื้นฐาน แต่ล่ะ อาชีพ

Berserker -----------(ดูข้อมูล)-----------

Champion -----------(ดูข้อมูล)-----------

Heretic -----------(ดูข้อมูล)-----------

Magus -----------(ดูข้อมูล)-----------

Slayer -----------(ดูข้อมูล)-----------

ข้อแนะนำครับ
สำหรับวันแรกที่เล่นนะครับ
ถ้าเล่นตามคำแนะนำ ก็จะสามารถเล่นได้ถึง เลเวล 30-45 เลยทีเดียว

วันที่สอง ก็อาจจะถึงเลเวล 55-60 ครับ
และหลังจากนั้นทุกคนจะรู้วิธี เก็บเลเวลอย่างไวแล้วครับ
จากเลเวล 1-60 ยังไม่ต้อง ซีเรียสเรื่อง สัตว์เลี้ยงและตีบวกนะครับ พอเลเวลเริ่มสูง สิ่งพวกนี้จะเข้ามาเอง (เพราะใช้เงินมากในเรื่องสัตว์เลี้ยงและตีบวก)
ของที่เก็บได้ ที่ในข้อมูล บอกว่า ขายได้ 1 coin อย่าเพิ่งทิ้งนะครับ ถามก่อน เพราะ ของส่วนใหญ่ มีประโยชน์ ในอนาคต และค่อนข้างขายได้แพง

ข้อควรใส่ใจ

- อ่านทุกตัวอักษรที่หัวหน้ากิลด์พิม
- ข้อมูลในหัวข้อชี้แจงจะอัพเดทเรื่อยๆ
- ไม่โพสอะไรอะไรสาระ ตอบในหัวข้อชี้แจงทั้งหลาย
- โพสตอบข้อมูลให้ครบ

แก้ไขล่าสุดโดย benzkung28 เมื่อ Tue Dec 07, 2010 10:10 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Pongpatara
Artemis
Artemis
Pongpatara

ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 10:01 pm

แบบนี้เลยครับ
Surprised
https://godofolympia.thai-forum.net
tonybearzaz
Hestia
Hestia
tonybearzaz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 2:05 am

Rolling Eyes
Pongpatara
Artemis
Artemis
Pongpatara

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 2:07 am

tonybearzaz พิมพ์ว่า:
Rolling Eyes
เตือนครั้งที่ 1 นะครับ
7.ห้ามเผยแพร่ข้อความที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์แก่ผู้อื่น หรือข้อความที่ซ้ำๆ ในกระทู้เดียวกันหรือหลายกระทู้ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความเหมาะสม เจตนาของผู้ตั้งกระทู้หรือผู้ตอบ และสถานการณ์ในกระทู้นั้น
https://godofolympia.thai-forum.net
hanchinbee
Hestia
Hestia
hanchinbee

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeThu Dec 09, 2010 1:53 pm

รับทราบคับ
songwat
Hestia
Hestia
songwat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeFri Dec 10, 2010 1:19 am

รับทราบบบบบบบบบบบบบบบบ
7ดาว9ตะวัน
Demeter
Demeter

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeFri Dec 10, 2010 6:31 pm

เห็นใจ และ เป็นกำลังใจให้คร๊าบ เอิ๊ก ๆ Sad
famous108
Hestia
Hestia
famous108

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeFri Dec 10, 2010 7:02 pm

ขอบคุนสำหรับข้อมูลดีๆ คับ ^ ^
sarathit
Demeter
Demeter
sarathit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)   ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด) I_icon_minitimeSat Dec 11, 2010 1:10 am

ของที่เก็บได้ ที่ในข้อมูล บอกว่า ขายได้ 1 coin อย่าเพิ่งทิ้งนะครับ ถามก่อน เพราะ ของส่วนใหญ่ มีประโยชน์ ในอนาคต และค่อนข้างขายได้แพง

***ช่วยประมาณ ลงบอร์ดหน่อยได้มั้ยครับ ว่าประมาณ มีพวกไร มั่งอะครับ จะดีมากเลย เหอๆ เยอะไปป่าว***

ข้อมูลเล๊กๆ ที่บางคนมองข้าม รวมมิตรกระทู้สิ่งเล๊กๆของคำว่า(บอร์ด)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1